Chương trình hiến máu tình nguyện hưởng ứng “Tháng công nhân và những giọt máu hồng – hè năm 2024”
Hưởng ứng “Tháng công nhân và những giọt máu hồng – hè năm 2024”, ngày 9/5/2024, Bệnh viện Việt Nam – Thụy Điển Uông Bí đã phối hợp với Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện Thị xã Quảng Yên và Công ty TNHH Yazaki Hải Phòng, tại Quảng Ninh tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện. Chương trình đã nhận được sự tham gia tích cực của các cán bộ, công nhân, viên chức, đoàn viên công đoàn, người lao động Công ty TNHH Yazaki Hải Phòng, tại Quảng Ninh.
Một số hình ảnh tại chương trình
Một số hình ảnh tại chương trình
Gần 200 đơn vị máu tiếp nhận trong chương trình đã được chuyển đến lưu trữ tại khoa Huyết học – Truyền máu của Bệnh viện Việt Nam – Thụy Điển Uông Bí phục vụ cấp cứu, điều trị cho người bệnh.
Đây là chiến dịch vận động hiến máu tình nguyện đợt III trong năm 2024 do Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện Thị xã Quảng Yên phát động nhằm vận động các lực lượng xã hội, tầng lớp nhân dân có đủ sức khỏe tích cực tham gia hiến máu tình nguyện, đảm bảo nguồn máu sẵn sàng cấp cứu, điều trị cho người bệnh. Chương trình đặc biệt ý nghĩa khi diễn ra trong tháng 5 – tháng công nhân, đã nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình của cán bộ lãnh đạo, quản lý, người lao động Công ty TNHH Yazaki Hải Phòng, tại Quảng Ninh.
Một số hình ảnh tại chương trình
Một số hình ảnh tại chương trình