Hiện nay có rất nhiều biện pháp giúp các chị em phụ nữ trong độ tuổi sinh sản ngăn ngừa khả năng thụ thai. Nhưng bạn băn khoăn không biết tìm phương pháp nào an toàn, hiệu quả cho bản thân. Mách nhỏ cùng các bạn là một trong những biện pháp đang được nhiều chị em phụ nữ lựa chọn là cấy que tránh thai. Hãy cùng lắng nghe lời khuyên từ BsCKI. Phạm Thị Thu Hiền – Khoa Điều trị theo yêu cầu, Bệnh viện Việt Nam – Thụy Điển Uông Bí để cùng hiểu thêm về phương pháp này.
Hình minh họa
Giữa vô số các biện pháp tránh thai được áp dụng trong nhiều năm nay, cấy que vẫn luôn là giải pháp được ưu tiên lựa chọn hàng đầu bởi tính tiện lợi, an toàn, tiết kiệm... Que cấy có dạng nhỏ như que diêm, có chứa hormone progesterone được cấy dưới cánh tay sẽ giúp chị em “an toàn” từ 3 - 5 năm. Trong thời gian này, que cấy sẽ phóng thích nội tiết tố progestin vào cơ thể giúp ngừa thai trong khoảng thời gian nhất định tùy từng loại. Nếu muốn hồi phục lại khả năng sinh sản, chị em chỉ cần đến bệnh viện thực hiện thủ thuật tháo que cấy.
Khi tiến hành phương pháp này các bác sĩ sẽ tiến hành gây tê tại vùng cấy và dùng thiết bị chuyên dụng để đưa que cấy vào dưới da. Vị trí cấy que tránh thai nằm ở mặt trong của cánh tay. Chị em có thể hoàn toàn an toàn vì việc cấy que này đảm bảo về mặt thẩm mỹ và cũng không cảm thấy vướng víu hay khó chịu gì trong các hoạt động sinh hoạt hàng ngày.
Tuy nhiên việc cấy que tránh thai cần phải được tiến hành các cơ sở y tế tin cậy để đảm bảo an toàn cho chị em phụ nữ. Hãy tham khảo ý kiến của các bác sĩ trước khi tiến hành cấy que tránh thai.
Để được tư vấn và hỗ trợ vui lòng liên hệ SĐT:
- Khoa Khám bệnh: 02036.507.252
- Khoa Điều trị theo yêu cầu: 02036.559.371
- Khoa Phụ khoa: 02036.500.231